
                  WASIMAMIZI MSIWE KIKWAZO KUKWAMISHA ZOEZI LA UCHAGUZI 

Mkuu wa Wilaya ya Ileje Mh.Farida Mgomi ametoa rai kwa wasimamizi wasaidizi wa Uchaguzi wa 

Serikali za Mitaa ngazi ya Kata, Vijiji na Vitongoji, Wilayani hapa, kutokuwa kikwazo cha kukwamisha 

zoezi la Uchaguzi,pale watakapokuwa wakitekeleza majukumu yao wakati wa Uchaguzi. 

Mhe .Mgomi ametoa rai hiyo wakati akifungua semina ya mafunzo ya Wasimamizi Wasaidizi  ngazi ya 

Kata, Vijiji na Vitongoji iliyofanyika katika ukumbi wa RM wilayani hapa, ambapo amewahimiza 

wasimamizi hao wa uchaguzi kuwa daraja litakalowaunganisha wananchi kufanya maamuzi ya kuchagua 

kiongozi bora atayeleta maendeleo na kuimarisha Amani na utulivu katika vijiji na vitongoji vyao. 

Aidha Mhe Mgomi amewasisitiza wasimamizi kuzingatia umakini wakati watakapokuwa wanatekeleza 

majukumu ya uchaguzi ili kuondoa uwepo wa migogoro itakayotokana na uzembe na hivyo amewahimiza 

wasimamizi hao kuzingatia uwazi, haki na uzalendo wakati wa zoezi la uchaguzi, sambamba na kufuata 

miongozo,kanuni na taratibu za Serikali katika zoezi La Uchaguzi. 

Sambamba na hayo wasimamizi wa uchaguzi wamehimizwa kuimarisha mahusiano na wadau mbalimbali 

wa uchaguzi ili kuweka urahisi wa suala la hamasa kwa wananchi kujitokeza kujiandikisha na kupiga 

kura ili kumpata kiongozi bora. 

 

 


