
SEKTA YA MAENDELEO YA JAMII 
Uimarishaji wa vikundi vya Wanawake, Vijana na watu wenye ulemavu  
Uzalishaji Mali 
Wilaya ya Ilejehadi kufikia Desemba,2022 imechangia Jumla ya Tsh. 184,449,356.43 
katika mfuko wa Wanawake,Vijana na Watu wenye ulemavu ikiwa ni asilimia 4 kwa 
ajili ya wanawake, asilimia 4 vijana na  asilimia 2 walemavu. Mpaka kufikia Januari 
13,2023 Kiasi cha Tshs. 140,250,000 kimekopeshwa katika vikundi 21 kwa mchanganuo 
ufuatao (vikund vya wanawake 14 tshs 73,650,000,Vijana Vikundi 6 tshs 62,600,000 na 
Mlemavu 1 Tshs 4,000,000.).Aidha Halmashauri inaenendelea kuchangia fedha katika 
mfuko huo kadri inavyoendelea kukusanya mapato. 

Utekelezaji wa masuala ya ukatili wa Kijinsia 
Wilaya ya Ileje imeendelea kutekeleza Sera ya mapambano dhidi ya ukatili wa kijinsia 
kwa lengo la kuiwezesha jamii kushiriki kikamilifu kwenye utekelezaji wa shughuli za 
maendeleo. Aidha, kumekuwa na aina mbalimbali ya ukatili wakijinsia katika Wilaya kama 
vile vipigo, ukatili wa kingono, ukatili wakisaikolojia, ukatili wakiuchumi na ukatili 
wamajumbani. Katika kutokomeza ukatili wa kijinsia, elimu kwa jamii ya kupinga ukatili 
wa kijinsia kupitia mihadhara na midahalo imeendelea kutolewa kwa kushirikiana na 
Asasi za Kiraia kama vile SUMA UJATA na ICOJU. Pia kwa kushirikiana na ASASi hizo 
tajwa Halmashauri imeshiriki kikamilifu katika kampeni ya siku 16 za kwa kutoa elimu 
kupitia mikutano,Redio na Midahalo /Makongamano ya wanafunzi . 
Pia fursa ya elimu ya msaada wa kisheria kwa jamii kupitia Asasi ya ICOJO inaendelea 
kutolewa kwa kushirikisha vyombo vya ulinzi na usalama (dawati la jinsia polisi) pamoja 
na mahakama. 

 


