
USHIRIKA 
Hali ya uzalishaji na mauzo ya kahawa 
Katika kipindi cha Julai 2022 hadi Disemba 2022 Jumla ya tani 812 za kahawa kavu 
ilipelekwa viwandani kwa ajili ya ukoboaji na baadae kupelekwa kwenye mnada wa kanda 
ya Songwe.  Hadi sasa minada inaendelea kwa upande wa kanda yetu na vyama 12 vya 
msingi vinatarajia kuuza kupitia minada hiyo. 
 

Aidha Jumla ya vyama ya msingi (AMCOS) 12 vya zao la kahawa ambavyo ni Makoga, 
Luswisi, Chibila, Bwenda, Kasege, Lubanda, Sange, Ipande, Malangali, Ndatila, 
Katengele na Gwitonji wamepata pembejeo kwa njia ya mkopo. Jumla ya wanachama 
984 kati ya wanachama 1,579 sawa na 62.32 % wamenufaika na mikopo yenye thamani 
ya Tzs. 206,640,000/= ambayo inatarajiwa kulipwa kwa fedha za kahawa msimu wa 
2023/24. 

 

Halmashauri ya Wilaya kwa kushirikiana na vyama vya ushirika Ileje tunashukuru sana 
Serikali ya Mhe. DktSamia Suluhu Hassan kwa kutusogezea karibu huduma ya Mnada 
wa zao la kahawa mkoani kwetu Songwe, sisi wana Ileje ni jambo la faraja kwani huduma 
hii ipo maeneo machache ya nchi, hivyo tuunaamini kupitia Mnadaa huu utatuletea 
mapinduzi makubwa ya kiuchumi na utapunguza adha mbalimbali walizokuwa 
wakikutana nazo wakulima ikiwepo gharama za usafirishaji.  

mafanikio katika sekta ya Ushirika ni kama ifuatavyo:- 
1. Wakulima kupata bei ya soko la mnadani moja kwa moja 
2. Wakulima kupunguziwa gharama za kusafirisha mazao kwenda moshi mnadani 

kutokana na mnada kufanyika katika kanda yetu ya Songwe. 
3. Upatikanaji wa takwimu sahihi ambazo zimesaidia kuondoa migogoro ya ushuru 

miongoni mwa Halmashari. 
4. Kuwa na sauti ya pamoja kwa lengo la kupata masoko sehemu mbalimbali 

 
 
 


