Sekta ya Kilimo, Mifugo na Umwagiliaji
A.kilimo na umwagiliaji
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Asilimia 80 ya wakazi wa Wilaya ya lleje hutegemea kilimo kama nyenzo kuu ya
uzalishaji mali. Mazao makuu ya chakula ni mahindi, alizeti, mihogo, mpunga, viazi
vitamu, viazi mvirigo, maharage, karanga, soya na ndizi.

Zao kuu la biashara ni Kahawa likifuatiwa na pareto, mazao mengine ni pamoja
na iliki, alizeti, kokoa,ngano na parachichi.

Wilaya ya lleje ina jumla ya mashamba darasa 36 ya mazao ya chakula na
Aidha, wilaya ina eneo linalofaa kwa Kilimo lipatalo hekta 101,600 kati ya hilo eneo
linalolimwa kwa sasa ni Hekta 80,110 sawa na 78.85% ya eneo lote linalofaa kwa
kilimo.

Hali ya Chakula
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Wilaya ya lleje imefanikiwa kuwafikia wakulima zaidi ya 90% kati ya wakulima
waliopo na kuwapatia elimu na ujuzi wa kitaalamu kuhusu mbinu za kilimo bora
cha mazao ya biashara na chakula.

Kufuatia usimamizi wa kitaalamu na ushirikishaji wa wakulima uzalishaji wa mazao
ya chakula umeongezeka hadi kufikia tani 348,211 katika msimu ulioishia Juni
2022 kutoka tani 305,128 zilizozalishwa katika msimu uliopita wa mwaka
2021(Juni) na kuifanya Wilaya yetu kujitosheleza kwa chakula na kuwa na ziada
ya kuuza.



