
HALI YA UTUMISHI NA UTAWALA BORA 
Maeneo ya Kiutawala 
 
Wilaya inaTarafa 2 Kata 18, Vijiji 71, na Vitongoji 317. Wilaya ina  jumla ya madiwani 24, 
ambapo  Madiwani wa kuchaguliwa ni 18  na viti maalum (6), madiwani wote wanatoka 
chama cha Mapinduzi (CCM). Aidha Wilaya ina jimbo 1La uchaguzi na Mbunge1 wa 
kuchaguliwa kutoka Chama Cha Mapinduzi (CCM).Kwa mujibu wa muundo mpya wa 
kiutumishi Halmashauri ina Divisheni 9 na vitengo 9. Idara zenye Wakuu wa Divishen na 
Vitengo wenye uteuzi rasmi ni 7Wilaya ya Ileje ina jumla ya Watumishi 1,388 kati ya 
Watumishi 2,620 wanaohitajika hivyo kuna upungufu wa watumishi 1,178 (45.%) kama 
inavyooneshwa kwenye jedwali hapo chini; 
 
Jedwali 1: Hali ya Watumishi Halmashauri ya Wilaya ya Ileje 

Na IDARA MAHITAJI WALIOPO UPUNGUFU 

1. Utawala na usimamizi wa 
Rasilimali watu 

240 114 125 

2. Viwanda, Biashara na 
Uwekezaji 

10 4 6 

3. Idara ya Mipango na 
uratibu 

6 4 2 

4. Huduma za Afya,Ustawi wa 
Jamii na Lishe 

648 304 344 

5. Miundombinu, vijijini na 
Mijini 

30 19 11 

6. Kilimo, Mifugo na Uvuvi 157 39 118 

7. Elimu ya Awali na Msingi 1005 568 437 

8. Elimu Sekondari 433 314 66 

9. Maendeleo ya Jamii 23 10 13 

 Jumla ndogo 2585 1374 1157 

 

 VITENGO MAHITAJI WALIOPO UPUNGUFU 

1. Huduma za Sheria 4 0 4 

2. Ukaguzi wa Ndani 5 2 3 

3. Usimamizi wa ununuzi 7 3 4 

4. Tehama 5 1 4 

5. Fedha na Uhasibu 14 8 6 

6. Michezo, Utamaduni na 
Sanaa 

2 2 0 

7. Mawasiliano Serikalini 2 0 2 

8. Usimamizi wa Taka na 
Usafi wa mazingira 

3 1 2 

9. Uhifadhi wa Maliasili na 
Mazingira 

10 3 7 

 Jumla ndogo 52 20 32 



 


