

Kodi ya Majengo

Uongozi wa Halmashauri ya Wilaya ya Ileje Unawatangazia wananchi wa Kata za Itumba na Isongole kuanza kulipia kodi ya jingo ya mwaka 2017/2018 ifikapo tarehe 16/09/2017. Mnashauriwa mfike Ofisi za Halmashauri kulipia na kupata ufafanuzi.

Viwango ni kama vifuatavyo:

Kiwango

Na	Aina ya Jengo na Matumizi	Yaliyopimwa	Yasiyopimwa
1	Majengo ya makazi		
	Majengo ya makazi ya kawaida	10,000	5,000
	Majengo ya ghorofa moja hadi mbili	20,000	15,000
	Majengo ya ghorofa tatu hadi nne	30,000	2,000
	Majengo ya ghorofa zaidi ya nne	60,000	40,000
	Majengo ya kienyeji(nyumba za udongo)	5,000	5,000
2	Majengo ya makazi na biashara		
	Majengo yasiyo ya ghorofa	20,000	15,000
	Majengo ya ghorofa moja hadi mbili	30,000	20,000
	Majengo ya ghorofa tatu hadi nne	60,000	40,000
	Majengo ya ghorofa zaidi ya nne	150,000	100,000
3	Majengo ya biashara		
	Majengo yasiyo ya ghorofa	40,000	30,000
	Majengo ya ghorofa moja hadi mbili	100,000	80,000
	Majengo ya ghorofa tatu hadi nne	150,000	100,000
	Majengo ya ghorofa zaidi ya nne	200,000	150,000
4	Viwanda		
	Viwanda vidogo	100,000	80,000
	Viwanda vya kati	300,000	200,000
	Viwanda vikubwa	800,000	500,000
	Vituo vya mafuta	800,000	500,000
	Maghala ya mafuta(Depot)	1,000,000	800,000
	Maghala makubwa	800,000	500,000
	Maghala madogo	300,000	200,000
	Maghala mengine	200,000	100,000