

## HALMASHAURI YA WILAYA YA ILEJE, MKOA WA SONGWE

### TAARIFA YA ROBO YA KWANZA 2017/2018 IDARA YA UTAWALA NA UTUMISHI

#### HALI YA WATUMISHI:-

Halmashauri ina jumla ya watumishi **1360** kati ya **2,837** wanaohitajika. Changamoto ya uhaba wa watumishi inaendelea kufuatiliwa kwa kufanya ufuatiliaji wa kibali cha ajira cha 2016/2017. Aidha katika rasimu ya bajeti kwa mwaka 2017/2018 Halmashauri imetenga kuajiri watumishi **446** ambao bado uidhinishaji wa maombi hayo.

#### A. WATUMISHI WALIOFARIKI:-

S/N	Jina	Cheo	Tarehe ya kifo
1	Isaack samson	Mwalimu	21/09/2017
2	Furaha Mwakagugu	Afisa maendeleo ya jamii	21/07/2017
3	Abunuas Pakyindi	Mwalimu	

#### B. WATUMISHI WALIOHAMIA:-

Halmashauri imepokea watumishi wanne (4) kutoka Halmashauri mbalimbali kama ifuatavyo:-

Na	Jina	Cheo	Alikotoka	Tarehe ya kuhamia
1	Obert Kayange	Mtaalamu wa Mionzi	Halmashauri ya Wilaya ya Mbozi	20/07/2017
2	Josipha B. Kipalule	Mwalimu	Halmashauri ya Geita	13/09/2017
3	Zainabu Miraji Idrisa	Mwalimu	Halmashauri ya Manispaa ya Ubungo	03/08/2017
4	Julitha Mwaulambo	Mwalimu	Halmashauri ya mji wa Tunduma	06/07/2017

## WATUMISHI WALIOHAMA

Jumla ya watumishi saba (7) wamehamia katika halmashauri mbalimbali kama ifuatavyo:-

Na	Jina	Cheo	Alikohamia	TAREHE
1	Zawadi Chanya	Mtunza kumbukumbu	Halmashauri ya Mbozi	30/08/2017
2	Lusajo Mwakajoka	Daktari	Manispaa ya Shinyanga	05/09/2017
3	Sarah Jactani Sanga	Mwalimu	Halmashauri ya mji wa Tunduma.	17/07/2017
4	Shaban Kassim	Mhandisi	Halmashauri ya mji wa Tunduma.	21/07/2017
5	Kabula Bahati Kamenye	Mwalimu	Halmashauri ya Wilaya ya Geita	13/09/2017
6	Tamko M. Ally	Afisa Utumishi (W)	Halmashauri ya Wilaya ya Mtwara	20/09/2017
7	Nuru L. Nyaulingo	Mwalimu	Halmashauri ya Jiji la Mbeya	22/08/2017
8	Ibrahim Sanga	Mkaguzi wa Ndani	TARURA- Katavi	18/08/2017

## E. WATUMISHI WALIOFUKUZWA/ KUACHISHWA KAZI

Jumla ya watumishi 49 Wamefukuzwa au kuachishwa kazi kutokana na sababu mbalimbali kama ifuatavyo

Na	Jina	Cheo	Tarehe ya Kufukuzwa/Kuachishwa
1	Zeyana Duka	Muuguzi	29/08/2017
2	Ernest Kinyamagoha	Daktari	29/08/2017
3	Andembwisye Mbukwa	Mtendaji wa kijiji	29/08/2017
4	Reuben Myaba	Mtendaji wa kijiji	29/08/2017
5	Taifan Kibona	Mtendaji wa kijiji	29/08/2017
6	Josephati Fijabo	Mtendaji wa kijiji	29/08/2017
7	Januel Mulungu	Mtendaji wa kijiji	29/08/2017
8	Chipiya Lwina	Mtendaji wa kijiji	29/08/2017

9	Atson Kandonga	Mtendaji wa kijiji	29/08/2017
10	Ambindwile Kibona	Mtendaji wa kijiji	29/08/2017
11	Atson Pendeghe	Mtendaji wa kijiji	29/08/2017
12	Jackson Ngabo	Mtendaji wa kijiji	29/08/2017
13	Samson Simbeye	Mtendaji wa kijiji	29/08/2017
14	John Mtafya	Mtendaji wa kijiji	29/08/2017
14	Solomon Kandonga	Mtendaji wa kijiji	29/08/2017
16	Menson Haonga	Mtendaji wa kijiji	29/08/2017
17	Kossam Haonga	Mtendaji wa kijiji	29/08/2017
18	Amoni pwele	Mtendaji wa kijiji	29/08/2017
19	Goliath Masebo	Mtendaji wa kijiji	29/08/2017
20	Epson Mbuba	Mtendaji wa kijiji	29/08/2017
21	Etison Mwaila	Mtendaji wa kijiji	29/08/2017
22	Hamson Mtafya	Mtendaji wa kijiji	29/08/2017
23	Ambokile Kilembe	Mtendaji wa kijiji	29/08/2017
24	James Mwala	Mtendaji wa kijiji	29/08/2017
24	Yona Mwashibanda	Mtendaji wa kijiji	29/08/2017
25	Emil Songa	Mtendaji wa kijiji	29/08/2017
26	Jackson Kibona	Mtendaji wa kijiji	29/08/2017
27	Patson Cheyo	Mtendaji wa kijiji	29/08/2017
28	Helena Kasebele	Mtendaji wa kijiji	29/08/2017
28	Sanke Kapungu	Mtendaji wa kijiji	29/08/2017
29	Erick Kibona	Mtendaji wa kijiji	29/08/2017
30	Endenekisye Mbughi	Mtendaji wa kijiji	29/08/2017
31	Just Ngabo	Mtendaji wa kijiji	29/08/2017
32	Astani Mbughi	Mtendaji wa kijiji	29/08/2017
33	Nelson Kabuje	Mtendaji wa kijiji	29/08/2017
34	Gwakisa Kateko	Mtendaji wa kijiji	29/08/2017
35	Afulaisi mbukwa	Mtendaji wa kijiji	29/08/2017
36	Afyusisye Kipepete	Mtendaji wa kijiji	29/08/2017
37	Saifu N Basalane	Mtendaji wa kijiji	29/08/2017
38	Naume Sengo	Mtendaji wa kijiji	29/08/2017
39	Erasto Cheyo	Mtendaji wa kijiji	29/08/2017
40	Lingson Minga	Mtendaji wa kijiji	29/08/2017
41	Feston Kapange	Mtendaji wa kijiji	29/08/2017
42	Pinson Kaminyonge	Mtendaji wa kijiji	29/08/2017

43	Alpheo Chamba	Mtendaji wa kijiji	29/08/2017
44	aisoni Chisunga	Mtendaji wa kijiji	29/08/2017
45	Rabson Panja	Mtendaji wa kijiji	29/08/2017
46	Barthomeo Bachoo	Mwalimu	29/08/2017
47	Neema Samwel	Mwalimu	29/08/2017
48	Zena Mwaihoyo	Mwalimu	29/08/2017
49	Joseph Murwa	Afisa ugavi	29/08/2017

#### **F. WATUMISHI WALIOSTAAFU:-**

Katika kipindi cha Julai hadi Septemba jumla ya watumishi saba (7) wamekoma utumishi wao kutokana na muda wao wa kutumikia umma kufikia kikomo kutokana na sababu mbalimbali kama ifuatavyo:-

<b>Na</b>	<b>jina</b>	<b>idara</b>	<b>Sababu ya kustaafu</b>
1	Japhet panja	Maendeleo ya jamii	amestaafu
2	Tumaini Mulwafu	Mwalimu	amestaafu
3	William Nsonga	Mwalimu	amestaafu
4	Orisa Fumbo	Mwalimu	amestaafu
5	John Mapunda	Mwalimu	amestaafu
6	Asagwile Kibona	Mwalimu	amestaafu
7	Johnson Kibona	Mwalimu	amestaafu

#### **KURUDISHWA KAZINI**

<b>NA</b>	<b>JINA</b>	<b>CHEO</b>	<b>TAREHE</b>
1	JOFRAY JOSEPHAT NYISULYA	Dactari II	02/10/2017

#### **G. KAZI ZINAZOENDELEA:-**

- Kufanya marekebisho mbalimbali ya taarifa za watumishi kwenye Mfumo wa Lawson
- Kushughulikia madai ya malimbikizo ya mishahara kwa watumishi
- Uratibu wa vikao vya kisheria
- Kuratibu masuala ya nidhamu kwa watumishi

## **CHANGAMOTO:-**

- Ukosefu wa rasilimali fedha kuwezesha utekelezaji wa kazi mbalimbali za idara.
- Uhaba wa vitendea kazi.
- Changamoto ya Mfumo wa Lawson (Ucheleweshaji wa Approval kwa maombi mbalimbali).
- Upungufu wa rasilimali watu hasa katika Idara ya Utumishi na Utawala.

## **MAPENDEKEZO YA UTATUZI WA CHANGAMOTO:-**

- Kuiwezesha idara ya fedha kitengo cha mapato kufuatilia mapato vijijini ili ipate fedha zitakazoiwezesha idara kutekeleza majukumu yake
- Ofisi ione uwezekano wa kutengeneza magari yenye uharibifu mdogo ili yaweze kutumika na idara za Utawala kwa kazi za ufuatiliaji utendaji wa watendaji wa Kata na Vijiji pamoja na wataalamu wengine ngazi za vijiji.
- Kuendelea kuwasiliana na Approval ili aweze kuzifanyia kazi, kazi zilizowasilishwa kwake kwa wakati.
- Kuendelea kufuatilia ombi la Afisa Utumishi ili kuboresha utendaji kazi katika Idara.

## **TAARIFA YA USAILI WA WATENDAJI WA VIJJI III – 46 NA MHUDUMU WA JIKONI 1**

### **1. MAPOKEZI YA KIBALI CHA AJIRA**

Halmashauri ya wilaya ya Ileje ilipokea kibali cha Ajira chenye barua Kumb. Na CFC26/205/01 'FF'/91 cha tarehe 22Agosti 2017. Cha kuajiri Afisa Mtendaji wa kijiji Nafasi 46, na kibali chenye barua kumb. Na FA170/364/01/9 cha tarehe 31 Julai, 2017 Kwa nafasi ya mhudumu wa jikoni nafasi 1.

### **2. TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI**

Halmashauri ya Wilaya ya Ileje ilitangaza nafasi za kazi katika kada ya Watendaji wa kijiji Daraja III na wahudumu wa jikoni kwa tangazo lenye Kumb. Na. HWI/S.10/16/80 la tarehe 28/08/2017

Kada ya Mtendaji wa kijiji Daraja la III kulikuwa na nafasi 46 na kada ya Mhudumu wa jikoni kulikuwa na nafasi 1. Halmashauri ya Wilaya ya Ileje ilipokea jumla ya waombaji 1990 kwa kada zote mbili.

### **3. UCHAMBUZI WA WAOMBAJI**

Maombi yaliyopokelewa yalifanyiwa uchambuzi; Baada ya uchambuzi wa maombi kwa kada zote mbili kulingana na sifa na vigezo vilivyowekwa Jumla ya waombaji 996 walikuwa na sifa kwenye kada ya Afisa Mtendaji wa Kijiji Daraja la III na waombaji 15 kwa nafasi ya Mhudumu wa jikoni kama inavyoonyeshwa kwenye jedwali hapa chini.

<b>NA</b>	<b>KADA</b>	<b>IDADI YA NAFASI KWA KADA</b>	<b>IDADI YA WALIOPENDEKEZWA</b>
1	AFISA MTENDAJI WA KIJIJI DARAJA III	46	996
2	MHUDUMU WA JIKONI	1	15
	<b>JUMLA</b>	<b>47</b>	<b>1011</b>

#### **4. USAILI**

##### **4.1. Usaili wa kuandika**

Halmashauri ya Wilaya ya Ileje ilitoa tangazo la kuitwa kwenye usaili lenye Kumb. Na HWI/S.10/16/84 la tarehe 25/9/2017 kwa wale wote waliopendekezwa kwenye usaili wa kuandika ambao ulipangwa kufanyika tarehe 3/10/2017 katika maeneo mawili ambayo ni Shule ya Sekondari Itumba ambayo ilikuwa na wasailiwa 340 na Shule ya Sekondari Ileje ambayo ilikuwa na wasailiwa 671.

Katika kituo cha shule ya Sekondari Itumba jumla ya wasailiwa 75 kati ya 340 walihudhuria wa kada ya Afisa Mtendaji wa kijiji Daraja III na walihudhuria usaili wa kuandika. Katika kituo cha Shule ya Sekondari Ileje jumla ya wasailiwa 152 kati ya 656 wa kada ya Afisa Mtendaji wa kijiji Daraja la III walihudhuria usaili wa kuandika na wasailiwa tisa (9) kati ya 15 wa kada ya Mhudumu wa Jikoni walihudhuria usaili wa kuandika kama inavyoonekana katika Jedwali hapa chini.

<b>NA</b>	<b>KADA</b>	<b>IDADI YA WALIOITWA KWENYE UDAILI WA KUANDIKA</b>	<b>IDADI YA WALIOHUDHURIA USAILI WA KUANDIKA</b>	<b>IDADI YA WASIOHUDHURIA USAILI WA KUANDIKA</b>
1	AFISA MTENDAJI WA KIJIJI DARAJA III	996	227	769
2	MHUDUMU WA JIKONI	15	9	6
	<b>JUMLA</b>	<b>1011</b>	<b>236</b>	<b>775</b>

#### **4.1.1. Ukaguzi Wa Vyeti, Usimamizi Wa Mtihani Na Usahihishaji**

Kabla ya wasailiwa kuingia kwenye chumba cha mtihani, watumishi wa Halmashauri ya Wilaya ya Ileje kwa kushirikiana na Mtumishi wa Sekretarieti ya Ajira walikumbushana sifa na majukumu kwa kila kada, sera, sheria, kanuni, taratibu na miongozo inayotawala masuala ya Ajira katika utumishi wa umma.

Katika zoezi la ukaguzi wa vyeti wasailiwa watatu(3) Walibainika kutokuwa na vyeti halisi kama ilivyoagizwa kwenye tangazo la kuitwa kwenye usaili. Hivyo hawakuruhusiwa kuingia kwenye chumba cha usaili.

Kulikuwa na watumishi 12 walioteuliwa na Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Ileje kwenye zoezi la ukaguzi wa vyeti, usimamizi wa mtihani wa usaili na usahihishaji.

#### **4.1.2. Matokeo ya usaili wa kuandika**

Kutokana na usaili wa kuandika uliofanyika, wasailiwa 149 kati ya 227 wa nafasi ya Afsia Mtendaji wa Kijiji walifanikiwa kupata alama zilizo wawezesha kuingia kwenye usaili wa ana kwa ana na wasailiwa watano (5)kati ya tisa(9) wa nafasi ya Mhudumu wa jikoni walifanikiwa kupata alama zilizo wawezesha kuingia kwenye usaili wa ana kwa ana kama inavyoonekana katika jedwali hapa chini.

<b>NA</b>	<b>KADA</b>	<b>IDADI YA WALIOHUDHURIA USAILI WA ANA KWA ANA</b>	<b>IDADI YA WALIOFAULU KUINGIA KWENYE USAILI WA ANA KWA ANA</b>	<b>IDADI YA WALIOSHINDWA KUINGIA KWENYE USAILI WA ANA KWA ANA</b>
1	AFISA MTENDAJI WA KIJIKI DARAJA III	227	149	78
2	MHUDUMU WA JIKONI	9	5	4
	<b>JUMLA</b>	<b>236</b>	<b>154</b>	<b>82</b>

#### **4.2. USAILI WA ANA KWA ANA**

Wasailiwa waliofaulu kuingia katika usaili wa ana kwa ana walitangaziwa kufika kwenye usaili ambao ulipangwa kufanyika kwa makundi kama ifuatavyo:-

<b>Tarehe</b>	<b>Idadi ya wasailiwa</b>
4/10/2017	50
5/10/2017	50
6/10/2017	54

### **4.3 MATOKEO YA USAILI**

Jumla ya waliofanya usaili wa ana kwa ana walikuwa 154 kati ya hao waombaji 149 walifanya usaili wa utendaji wa kijiji daraja la tatu na wasailiwa 46 walipata alama za juu hivyo walichaguliwa kuwa watendaji wa vijiji. Waombaji watano waliomba nafasi ya uhudumu jikoni na msailiwa mmoja aliyepata alama za juu alichaguliwa kuwa mhudumu wa jikoni.

IMETOLEWA NA: DANIEL J. MWAMBENE  
KITENGO CHA HABARI  
**KNY. MKURUGENZI MTENDAJI (W)**  
**ILEJE**